มัธยมศึกษาปีที่ 1

มัธยมศึกษาปีที่ 1

7th Grade

13 Qs

quiz-placeholder

Similar activities

Math

Math

1st - 12th Grade

10 Qs

แบบทดสอบเรื่อง อัตราส่วน ม.1

แบบทดสอบเรื่อง อัตราส่วน ม.1

7th Grade

10 Qs

อัตราส่วนและร้อยละ ม.1

อัตราส่วนและร้อยละ ม.1

7th Grade

10 Qs

Olympiad Computer 1st Camp Quiz 1!

Olympiad Computer 1st Camp Quiz 1!

7th - 12th Grade

10 Qs

อัตราส่วนและร้อยละ

อัตราส่วนและร้อยละ

6th - 9th Grade

15 Qs

แบบทดสอบก่อนเรียน เรื่อง อัตราส่วนและร้อยละ

แบบทดสอบก่อนเรียน เรื่อง อัตราส่วนและร้อยละ

6th - 8th Grade

10 Qs

การเขียนอัตราส่วน

การเขียนอัตราส่วน

6th - 8th Grade

10 Qs

เกมอัตราส่วน

เกมอัตราส่วน

7th Grade

10 Qs

มัธยมศึกษาปีที่ 1

มัธยมศึกษาปีที่ 1

Assessment

Quiz

Mathematics

7th Grade

Hard

Created by

นารี นารี

FREE Resource

13 questions

Show all answers

1.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ร้านขายของมีโปรโมชั่น ซื้อขนม 1 ชิ้นราคา 15 บาท และซื้อ 3 ชิ้นจะลดราคาเหลือ 40 บาท คุณมีเงิน 100 บาท ถ้าคุณต้องการซื้อขนม 7 ชิ้น จะเหลือเงินกี่บาท?

10 บาท

15 บาท

20 บาท

25 บาท

2.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

นักเรียน 3 คนร่วมกันซื้ออุปกรณ์การเรียนราคา 300 บาท พวกเขาแบ่งเงินจ่ายเท่าๆ กัน แต่หนึ่งในนั้นขาดเงิน 20 บาท ทำให้นักเรียนอีก 2 คนต้องช่วยเพิ่มเงินส่วนนี้ คนละเท่าไร?

10 บาท

15 บาท

20 บาท

25 บาท

3.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ในฟาร์มแห่งหนึ่งมีไก่และวัวรวมกัน 20 ตัว และมีขารวมกัน 56 ขา ฟาร์มนี้มีวัวกี่ตัว?

6 ตัว

8 ตัว

10 ตัว

12 ตัว

4.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ถ้ารถยนต์ใช้เวลา 4 ชั่วโมงในการเดินทาง 240 กิโลเมตร รถยนต์จะใช้เวลาเท่าไรในการเดินทาง 360 กิโลเมตร (ในอัตราเร็วคงที่)?

5 ชั่วโมง

6 ชั่วโมง

7 ชั่วโมง

8 ชั่วโมง

5.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ในร้านอาหารแห่งหนึ่ง คุณสามารถเลือกชุดอาหารที่ประกอบด้วยอาหาร 1 อย่างและเครื่องดื่ม 1 อย่างได้ หากมีเมนูอาหาร 5 ชนิด และเครื่องดื่ม 3 ชนิด คุณจะมีตัวเลือกชุดอาหารทั้งหมดกี่ชุด?

8 ชุด

15 ชุด

20 ชุด

25 ชุด

6.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

สมชายเดินจากบ้านไปโรงเรียนระยะทาง 2.4 กิโลเมตร ใช้เวลา 30 นาที สมชายเดินด้วยความเร็วเฉลี่ยเท่าไร?

3.6 กิโลเมตร/ชั่วโมง

4.8 กิโลเมตร/ชั่วโมง

5.2 กิโลเมตร/ชั่วโมง

6.0 กิโลเมตร/ชั่วโมง

7.

MULTIPLE CHOICE QUESTION

30 sec • 1 pt

ร้านค้าหนึ่งขายผลไม้ในราคาดังนี้: แอปเปิลลูกละ 25 บาท และส้มลูกละ 15 บาท ถ้าคุณมีเงิน 200 บาท คุณสามารถซื้อแอปเปิล 4 ลูก และส้มได้สูงสุดกี่ลูก?

5 ลูก

6 ลูก

7 ลูก

8 ลูก

Create a free account and access millions of resources

Create resources
Host any resource
Get auto-graded reports
or continue with
Microsoft
Apple
Others
By signing up, you agree to our Terms of Service & Privacy Policy
Already have an account?