โจทย์ปัญหาระคน ป.4

โจทย์ปัญหาระคน ป.4

4th Grade

12 Qs

quiz-placeholder

Similar activities

น้ำหนัก ป.5

น้ำหนัก ป.5

4th - 6th Grade

15 Qs

Math fun

Math fun

4th Grade

11 Qs

อัตราส่วนและร้อยละ1

อัตราส่วนและร้อยละ1

1st - 5th Grade

10 Qs

การหาร

การหาร

3rd - 6th Grade

11 Qs

โจทย์ปัญหาบวกลบคูณหารระคน

โจทย์ปัญหาบวกลบคูณหารระคน

4th Grade

15 Qs

ทดสอบระบบสมการเชิงเส้นสองตัวเเปร

ทดสอบระบบสมการเชิงเส้นสองตัวเเปร

4th Grade

15 Qs

ทบทวนบทเรียน

ทบทวนบทเรียน

4th Grade

10 Qs

quizizz ท้ายคาบ

quizizz ท้ายคาบ

4th Grade

15 Qs

โจทย์ปัญหาระคน ป.4

โจทย์ปัญหาระคน ป.4

Assessment

Quiz

Mathematics

4th Grade

Medium

Created by

ติวเตอร์ต๋อมแต๋ม Math

Used 24+ times

FREE Resource

12 questions

Show all answers

1.

FILL IN THE BLANK QUESTION

1 min • 1 pt

นิดมีเงิน 4,850 บาท ซื้อเสื้อ 250 บาท ที่เหลือใช้วันละ 100 บาท จะใช้ได้กี่วัน

2.

FILL IN THE BLANK QUESTION

1 min • 1 pt

วันแรกขายขนมได้เงิน 284 บาท วันที่สอง 252 บาท วันที่สาม 262 บาท เฉลี่ยขายขนมได้เงินวันละเท่าไร

3.

FILL IN THE BLANK QUESTION

1 min • 1 pt

แม่ค้ามีน้ำตาลทราย 720 กิโลกรัม แบ่งใส่ถุง ถุงละ 6 กิโลกรัม แล้วนำไปขายถุงละ 60 บาท แม่ค้าขายน้ำตาลทรายได้เงินทั้งหมดกี่บาท

4.

FILL IN THE BLANK QUESTION

1 min • 1 pt

ครูมีส้ม 24 ลัง ลังละ 36 ลูก นำไปแจกเด็ก 108 คน คนละเท่าๆ กัน จะได้คนละกี่ลูก

5.

FILL IN THE BLANK QUESTION

1 min • 1 pt

โอ๋ต้องการซื้อกางเกง 2 ตัว ราคาตัวละ 2,350 บาท แต่มีเงินเพียง 3,850 บาท โอ๋ยังต้องหาเงินเพิ่มอีกกี่บาท จึงจะพอซื้อกางเกง 2 ตัว

6.

FILL IN THE BLANK QUESTION

1 min • 1 pt

การสัมมนามีผู้เข้าร่วม 68 คน จ่ายค่าอาหารว่างคนละ 89 บาท และจ่ายค่าอาหารกลางวัน 18,600 บาท คิดเป็นค่าใช้จ่ายทั้งหมดกี่บาท

7.

FILL IN THE BLANK QUESTION

1 min • 1 pt

จิ๋วซื้อสมุด 15 เล่ม เล่มละ 22 บาท เหลือเงิน 870 บาท เดิมมีเงินกี่บาท

Create a free account and access millions of resources

Create resources
Host any resource
Get auto-graded reports
or continue with
Microsoft
Apple
Others
By signing up, you agree to our Terms of Service & Privacy Policy
Already have an account?